กองทุนหลักประกันสุขภาพองค์การบริหารส่วนตำบลวังเย็น ได้สนับสนุนงบประมาณประจำปี พ.ศ.2566 ให้กับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลวังเย็น เพื่อดำเนินโครงการ จำนวน 3 โครงการ ได้แก่
1. โครงการป้องกันควบคุมโรคที่มียุงลายเป็นพาหะ
2. โครงการเฝ้าระวังโรคมะเร็งเต้านมแก่สตรีตำบลวังเย็น
3. โครงการวัยเรียน วัยใส ห่วงใยตนเอง