องค์การบริหารส่วนตำบลวังเย็น ได้ประสานกับโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลวังเย็น เพื่อตรวจสุขภาพให้กับผู้สูงอายุและผู้พิการ ผู้ด้อยโอกาส ผู้ป่วยติดเตียงโดยออกตรวจสุขภาพ ตรวจวัดความดัน ตรวจหาค่าน้ำตาลในเลือด เปลี่ยนสายหลอดอาหารแตรวจสุขภาพเบื้องต้น ให้ความรู้กับผู้สูงอายุผู้ดูแลคนพิการฯลนฯ ในเรื่องโภชนาการและการดูแลสุขภาพในชีวิตประจำวัน