องค์การบริหารส่วตำบลวังเย็น ได้ดำนินกิจกรรมอำนวยความสะดวกให้บริการจัดทำบัตรคนพิการ ประจำปี 2566 เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ผู้พิการ โดยไม่ต้องเดินทางไปทำบัตรคนพิการด้วยตนเองที่สำนักงานพัฒนาสังเคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดนครปฐม ซืึ่งทางองค์การบริหารส่วนตำบลวังเย็นออกไปให้บริการรับเอกสาร พร้อมถ่ายรูปเพื่อติดบัตร และชี้แจงสิทธิประโยชน์ของบัตรและเมื่อดำเนินการทำบัตรเรียบร้อยแล้วก็จะดำเนินการนำบัตรที่ได้ไปมอบให้ผู้พิการต่อไป